Spark Plug Maida Taboos yana tunatar daku cewa Kana Bukatar Biya Hankali ga Manyan Biyun

Spark matosai sune ɗayan matsalolinda ke da matsala a tsarin aikin injin. Idan akwai sakaci ko sakaci a fannoni da yawa kamar amfani da kula da fulogen fitila, zai shafi aikinsa na yau da kullun. A yau, Xiaobian zai raba muku taboos guda shida na walƙiya. Bari muyi la'akari!

1

Shafa tabo guda shida na matsosai
1, guji adon carbon mara tsabta na dogon lokaci
Lokacin da walƙiyar tayi amfani da ita, wayoyinta da sutturar skel ɗin zasu sami iskar carbon ɗin al'ada. Idan ba a tsabtace waɗannan adadodin carbon din na dogon lokaci, zasu tara da yawa, kuma a ƙarshe electrode zai zubo ko ma yayi tsalle. Sabili da haka, ya kamata a cire ajiya na carbon a kai a kai, kuma bai kamata a yi tsabtatawa ba har sai fulogin bai yi aiki ba.

2

2, guji amfani da dogon lokaci
Akwai nau'ikan fulogi da yawa, amma dukansu suna da rayuwar tattalin arzikinsu. Idan ana amfani da su bayan rayuwar tattalin arziƙi, ba za su yi kyau don aikin injin da tattalin arzikinsu ba. Bincike ya nuna cewa tare da fadada rayuwar dunƙulewar fitilar, ƙarshen maɓallin wutar lantarki na tsakiya zai canza zuwa siffar baka, kuma wajan gefuna zai canza zuwa sifar kwalin arca. Wannan sifar zai kara yawan gibi na wutan lantarki kuma zai haifar da matsaloli na fitarwa, da zai shafi injin din. aiki na yau da kullun.

7

3, guji saukar da bazuwar
Wasu mutane basa kula da tsabtace murfin fitila lokacin da aka fesa shi da foda na azurfa ko wani aikin kulawa lokacin hunturu, yana haifar da tonon sililin saboda datti a waje. Lokacin tsabtatawa bayyanar, ba dacewa bane kuma mai sauri don amfani da sandpaper, takardar ƙarfe da sauran saukowa. Ya kamata a nutsad da tokar mai a cikin man fetur kuma a cire ta tare da buroshi don tabbatar da cewa jikin yumbu ɗin bai karɓi lalacewa ba.
4, guji konawa
A zahirin gaskiya, wasu mutane kanyi amfani da wuta sau da yawa don cire abubuwan adon carbon da mai daga fulogin kwalliya da siket. Wannan hanyar da ake ganin tana da tasiri tana da illa kwarai da gaske. Saboda wutar, yawan zafin jiki yana da wahala don sarrafawa. Abu ne mai sauki ka ƙone mai da sket ɗin, yana haifar da tonon sililin, da ƙananan fashewar da aka haifar bayan wutar galibi suna da wahalar samu, wanda ke haifar da matsaloli masu yawa don gano matsala. Hanyar magani madaidaiciya don carbon da mai a kan toshe shine shine tsaftace shi da kayan aiki na musamman, wanda zai sami sakamako mai kyau. Na biyu, maganin yana da tsabta, a jiƙa soya a cikin ethanol ko gas na wani ɗan lokaci, sannan a yi amfani da gashi lokacin da carbon ɗin ya yi taushi. Goga ya bushe.

3

5, guji zafi da sanyi
Baya ga sifofi daban-daban da kuma girma dabam, maɓallin fulogi kuma an kasu cikin sanyi da zafi. Gabaɗaya, ya kamata a yi amfani da tokar-nau'in walƙiyar nau'in sanyi don babban matsawa mai ƙarfi da injin mai saurin ƙarfi, kuma yakamata a yi amfani da tonon wuta mai ƙarfi don ƙarancin matsewa da injin ƙarancin wuta. Bugu da kari, zabin dunbin dunkulallun sabbin injuna ko sabbin injin da tsoffin injuna na iya bambanta dangane da ainihin yanayin. Misali, lokacin da injin din yayi sabo, tonon sililin yakamata ya zama nau'in zafi; tsohuwar injin da aka yi amfani da ita na dogon lokaci zai sami aiki da yawa saboda lalacewar aikin, kuma fulogen ya kamata ya zama na matsakaici ko sanyi don inganta fulogi mai walƙiya. Juriya na mai.

6

6, guje wa rashin sanin cuta da kuskure
Lokacin sauya sabon toshe haske ko zargin cewa ba shi da kuskure, ya kamata a bincika bayan motar ta yi aiki na yau da kullun. Dakatar da toshe walƙiya kuma cire fulogi mai walƙiya don aiwatar da halayen launi na lantarki. Akwai lokuta da yawa:
A, electrode na tsakiya mai launin ruwan kasa launin ruwan hoda, electrode na gefe da yankin da ke kewaye da shuɗi-launin toka, ya dace da zaɓuka na matosai;

5

B. Akwai raɗaɗi ko ƙonewa tsakanin wayoyin, da siket da insulator fararen fata ne, yana nuna cewa marmarin ya cika da zafi;
C, ratsin baƙi tsakanin wayoyi da kuma siket na insulator, wanda ke nuni da cewa toshewar walƙiyar ta yi fari. Idan ba a zaɓa fulogin sikelin da kyau ba ko kuma yayyo, ya kamata a sake zaɓin fulogin da ya dace.
Ta yaya kilomita nawa ke fitilar?
A zahiri, a cikin littafin kula da motar, gami da umarni, akwai shawara kan nawa kilo mitane su canza, amma wannan shawara ta iyakance ga sikirin da aka ɗora daga motar. Daga baya, ana maye gurbin waɗannan matosai na wuta saboda abubuwa daban-daban da kuma ƙarfin amfani da wutar lantarki. Daban-daban, matatun kwano na walƙiya na iya kaiwa kilomita 30,000 zuwa 40,000, matattarar fulogi a cikin platinum zuwa kilomita 50,000 zuwa 60,000, kuma akwai gibi tsakanin manyan kamfanonin. Misali, wasu manyan suna na duniya, kamar su dunƙulewar likitanci an yi su tsawon shekaru, idan ba kwa son matsala, zaku iya canza platinum, don rayuwa ta fi tsayi.

4

Yaushe ne ya kamata a musanya masa tohin?
A zahiri, zamu iya gani ta hanyar hukunci na gani. Bayan kwance murfin injin ɗin kuma cire fulogin, za ku iya ganin cewa injin ba shi da wata matsala, ba a zahiri yake ba, amma launi yana ɗan ɗan ajiyar carbon da abin da aka makala. Muddin abin da aka makala an tsabtace shi, za'a iya amfani dashi. Idan furotin ɗin ya ƙone, injin ya lalace, ko ma ya lalace, dole ne a canza shi. Tabbas, Hakanan zaka iya nemo mai gyaran mota don kawo maka kayan tonon sililin da kake kallo. Wannan kuma ingantacciyar hanya ce.


Lokacin aikawa: Apr-16-2020
<